ಪೇಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಹೇಗೆ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ?
Blog by Aliceblue News Desk
10 March 2025
7 minutes

ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಮೂಲಭೂತ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಅಗತ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಮೆಟ್ರಿಕ್ಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ ₹1,63,235 ಕೋಟಿ, ಸಾಲ-ಈಕ್ವಿಟಿ ಅನುಪಾತ 1.70 ಮತ್ತು ಈಕ್ವಿಟಿ ಮೇಲಿನ ಆದಾಯ (ROE) 6.90% ಸೇರಿವೆ. ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಕಂಪನಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಒಳನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.
ವಿಷಯ:
- ಪೇಂಟ್ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅವಲೋಕನ
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಕಂಪನಿ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಪರ್ಫಾರ್ಮನ್ಸ್
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿ
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಗಳು
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಪೀರ್ ಹೋಲಿಕೆ
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಭವಿಷ್ಯ
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
- ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ – FAQ ಗಳು
ಪೇಂಟ್ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಅವಲೋಕನ
ಬಣ್ಣ ವಲಯವು ಜಾಗತಿಕ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪ್ರಮುಖ ಅಂಶವಾಗಿದ್ದು, ವಸತಿ, ವಾಣಿಜ್ಯ, ಕೈಗಾರಿಕಾ ಮತ್ತು ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳಿಗೆ ಲೇಪನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದು ನಿರ್ಮಾಣ, ಆಟೋಮೋಟಿವ್ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನೆಯಂತಹ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಿಗೆ ಸೂತ್ರೀಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ನಾವೀನ್ಯತೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ.
ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ, ಬಣ್ಣ ಉದ್ಯಮವು ಸುಸ್ಥಿರತೆಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿದೆ. ತಯಾರಕರು ಪರಿಸರ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಕಡಿಮೆ-VOC ಮತ್ತು ನೀರು ಆಧಾರಿತ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ ಬಾಳಿಕೆ ಮತ್ತು ಸೌಂದರ್ಯದ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಸಹ ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಕನಿಷ್ಠ ಪರಿಸರ ಪ್ರಭಾವದೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
| FY 24 | FY 23 | FY 22 | FY 21 | |
| Sales | 1,30,978 | 1,17,627 | 95,701 | 76,398 |
| Expenses | 1,03,783 | 96,038.00 | 75,270.00 | 57,769 |
| Operating Profit | 27,195 | 21,589.00 | 20,431.00 | 18,629 |
| OPM % | 20.56 | 17.81 | 21.17 | 24 |
| Other Income | 694.74 | 3,524.00 | 752.23 | 710 |
| EBITDA | 28,459 | 25,201.00 | 21,253.00 | 19,681 |
| Interest | 9,277 | 6,044.00 | 4,776 | 5,723 |
| Depreciation | 5,001 | 4,552.00 | 4,161 | 4,033 |
| Profit Before Tax | 13,611 | 14,518.00 | 12,247 | 9,582 |
| Tax % | 27.73 | 25.13 | 15.81 | 32 |
| Net Profit | 9,926.00 | 11,078 | 11,206.00 | 6,987 |
| EPS | 85.42 | 103.69 | 114.69 | 65 |
| Dividend Payout % | 11.71 | 9.64 | 8.72 | 14 |
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಕಂಪನಿ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಹಣಕಾಸು ಮಾಪನಗಳು ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತವೆ: FY24 ರಲ್ಲಿ, ಮಾರಾಟವು ₹1,30,978 ಕೋಟಿಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದೆ, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹1,17,627 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹95,701 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಭ ₹27,195 ಕೋಟಿಗೆ ಸುಧಾರಿಸಿದೆ, ಇದು ಬಲವಾದ ಆರ್ಥಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಮಾರಾಟ ಬೆಳವಣಿಗೆ: ಮಾರಾಟವು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬೆಳೆದು, FY24 ರಲ್ಲಿ ₹1,30,978 ಕೋಟಿಗಳನ್ನು ತಲುಪಿದೆ, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹1,17,627 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ 11.34% ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ವರ್ಷ, FY23, FY22 ರಲ್ಲಿ ₹95,701 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ 22.85% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ, ಇದು ಆದಾಯ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಮೇಲ್ಮುಖ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ.
ವೆಚ್ಚದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು: FY23 ರಲ್ಲಿ ₹96,038 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚಗಳು ₹1,03,783 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿವೆ, ಇದು ಶೇ. 8.08 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. FY23 ರಲ್ಲಿ, ವೆಚ್ಚಗಳು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹75,270 ಕೋಟಿಗಳಿಗಿಂತ 27.55% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದು, ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದ್ದರೂ ನಿಯಂತ್ರಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಭ ಮತ್ತು ಲಾಭಾಂಶಗಳು: ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಲಾಭವು FY24 ರಲ್ಲಿ ₹27,195 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, ಇದು FY23 ರ ₹21,589 ಕೋಟಿಗಳಿಗಿಂತ 25.98% ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. OPM FY23 ರಲ್ಲಿ 17.81% ರಿಂದ 20.56% ಕ್ಕೆ ಸುಧಾರಿಸಿತು. FY22 ರ ₹20,431 ಕೋಟಿ ಲಾಭವು 21.17% ನಷ್ಟು ಲಾಭಾಂಶವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿತು, ಇದು FY23 ಗಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ.
ಲಾಭದಾಯಕತೆಯ ಸೂಚಕಗಳು: FY24 ರಲ್ಲಿ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ₹9,926 ಕೋಟಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹11,078 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ 10.41% ಕುಸಿತವಾಗಿದೆ. FY22 ರ ಲಾಭ ₹11,206 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿತ್ತು. ಪ್ರತಿ ಷೇರಿನ ಗಳಿಕೆ (EPS) FY23 ರಲ್ಲಿ ₹103.69 ರಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ ₹85.42 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ, ಇದು ಮಧ್ಯಮ ಲಾಭದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಲಾಭಾಂಶ: ತೆರಿಗೆ ದರವು FY23 ರಲ್ಲಿ 25.13% ರಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ 27.73% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು. ಲಾಭಾಂಶ ಪಾವತಿಯು FY23 ರಲ್ಲಿ 9.64% ರಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ 11.71% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು. FY22 ರಲ್ಲಿ, ತೆರಿಗೆ 15.81% ರಷ್ಟಿತ್ತು ಮತ್ತು ಲಾಭಾಂಶವು 8.72% ರಷ್ಟಿತ್ತು, ಇದು ಸುಧಾರಿತ ಷೇರುದಾರರ ಆದಾಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಮುಖ ಹಣಕಾಸು ಮಾಪನಗಳು: EBITDA FY24 ರಲ್ಲಿ ₹28,459 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹25,201 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹21,253 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಬಡ್ಡಿ ವೆಚ್ಚಗಳು FY24 ರಲ್ಲಿ ₹9,277 ಕೋಟಿಗೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಏರಿತು, ಆದರೆ ಸವಕಳಿ ₹5,001 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿತ್ತು, ಇದು ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಪರ್ಫಾರ್ಮನ್ಸ್
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ಇದು 16.6% ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡಿತು, ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 15.4% ಲಾಭ ಮತ್ತು ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 27.4% ಪ್ರಭಾವಶಾಲಿ ಲಾಭವನ್ನು ನೀಡಿತು, ಇದು ಅದರ ಬಲವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
| ಅವಧಿ | ಹಿಂತಿರುಗಿ |
| 1 ವರ್ಷ | 16.6 % |
| 3 ವರ್ಷಗಳು | 15.4 % |
| 5 ವರ್ಷಗಳು | 27.4 % |
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿ
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿಯು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ವಿತರಣೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಪ್ರವರ್ತಕರು ಸುಮಾರು 43% ರಷ್ಟು ಸ್ಥಿರ ಪಾಲನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡಿದ್ದಾರೆ, ಆದರೆ ಎಫ್ಐಐಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಐಐಗಳು ತಮ್ಮ ಹಿಡುವಳಿಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಷೇರುದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಒಟ್ಟಾರೆ ಷೇರುದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ.
| Metrics | Mar 2022 | Mar 2023 | Mar 2024 | Sep 2024 |
| Promoters | 42.76% | 42.75% | 43.05% | 43.11% |
| FIIs | 12.71% | 12.45% | 12.70% | 13.78% |
| DIIs | 14.43% | 16.82% | 16.69% | 17.75% |
| Public | 29.87% | 27.69% | 27.24% | 25.04% |
| Others | 0.23% | 0.30% | 0.31% | 0.31% |
| No. of Shareholders | 2,62,650 | 2,47,265 | 2,52,317 | 2,65,202 |
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಗಳು
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಸ್ವಾಧೀನ ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಕ್ಷೇತ್ರದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಹೆಜ್ಜೆಗಳನ್ನು ಇಟ್ಟಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 2019 ರಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯು ಸೋಕ್ತಾಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನಲ್ಲಿ 100% ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು INR 165 ಕೋಟಿಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ಜವಳಿ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅಸ್ತಿತ್ವವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿತು.
2021 ರಲ್ಲಿ, ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಬಣ್ಣಗಳ ವ್ಯವಹಾರಕ್ಕೆ ಕಾಲಿಟ್ಟಿತು, ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಎರಡನೇ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಂಪನಿಯಾಗಲು 10,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ಈ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಕ್ರಮವು ಗಮನಾರ್ಹ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಸೆರೆಹಿಡಿಯುವ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣಗಳ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿ ಇರಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ಪ್ರಮುಖ ಬಣ್ಣ ತಯಾರಕ ಕಂಪನಿಯಾದ ಅಕ್ಜೊ ನೊಬೆಲ್ ಇಂಡಿಯಾದಲ್ಲಿ ಬಹುಪಾಲು ಪಾಲನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಮಾತುಕತೆ ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದು, ಏಷ್ಯನ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಮತ್ತೊಂದು ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಪರ್ಧಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಸಂಭಾವ್ಯ ಸ್ವಾಧೀನವು ಬಣ್ಣ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಸಿಮ್ನ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ.
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಪೀರ್ ಹೋಲಿಕೆ
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಪ್ರತಿಸ್ಪರ್ಧಿ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಅದರ ₹163,234.67 ಕೋಟಿಗಳ ಬಲವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ ಮತ್ತು 34.84 ರ P/E ಅನುಪಾತವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಹೋಲಿಸಿದರೆ, ಬಾಂಬೆ ಡೈಯಿಂಗ್ನಂತಹ ಸ್ಪರ್ಧಿಗಳು ₹3,904.56 ಕೋಟಿಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದು, 1.10 ರ P/E ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ, ಫಿಲಾಟೆಕ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ 23.46 ರ P/E ಅನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| Name | CMP Rs. | Mar Cap Rs.Cr. | P/E | ROE % | ROCE % | 6mth return % | 1Yr return % | Div Yld % |
| Grasim Inds | 2,478.85 | 163234.67 | 34.84 | 6.9 | 9.3 | -9.56 | 16.65 | 0.4 |
| Bombay Dyeing | 189.05 | 3904.56 | 1.10 | -103.74 | 0.97 | -11.86 | 25.23 | 0.63 |
| Filatex India | 61.16 | 2714.62 | 23.46 | 9.6 | 12.72 | 5.2 | 23.15 | 0.32 |
| Century Enka | 620.6 | 1356.01 | 18.44 | 2.56 | 3.61 | 5.92 | 43.63 | 1.61 |
| Indo Rama Synth. | 40.1 | 1,047.07 | -7.19 | -42.71 | -4.37 | -16.42 | -23.47 | 0 |
| Vardhman Acrylic | 54.16 | 435.24 | 25.93 | 7.23 | 8.89 | -3.5 | -8.59 | 3.7 |
| Pasupati Acrylon | 44.22 | 394.13 | 11.08 | 4.09 | 6.09 | 12.09 | 18.24 | 0 |
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಭವಿಷ್ಯ
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದ್ದು, ನಗರ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನುಗ್ಗುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿದೆ. ಅದರ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸ್ವಾಧೀನಗಳು ಮತ್ತು ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು ಅದರ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.
ಕಂಪನಿಯು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿನ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಂಡು ಉತ್ಪನ್ನ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಪರಿಸರ ಸ್ನೇಹಿ ಮತ್ತು ಸುಸ್ಥಿರ ಬಣ್ಣ ಪರಿಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ನವೀನಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ರೂಪಾಂತರ ಮತ್ತು ಯಾಂತ್ರೀಕರಣದ ಮೇಲೆ ಗ್ರಾಸಿಮ್ನ ಒತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿಸುವುದು ಮತ್ತು ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು, ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಲಾಭದಾಯಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.
ತನ್ನ ಬಲವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿ ಮತ್ತು ನಿರಂತರ ನಾವೀನ್ಯತೆಯಿಂದ, ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಅಲಂಕಾರಿಕ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಬಣ್ಣ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಕಾಣುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ. ಇದರ ಭವಿಷ್ಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ಬಲವಾದ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್ ಇಕ್ವಿಟಿ, ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಉತ್ಪನ್ನ ಶ್ರೇಣಿ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರ ತೃಪ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಗಮನದಿಂದ ನಡೆಸಲ್ಪಡುತ್ತದೆ.
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್ನೊಂದಿಗೆ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ . ಈ ಖಾತೆಯು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಡಿದಿಡಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
- ಷೇರುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಿ: ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಫಲಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಹಣಕಾಸು, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿ.
- ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ: ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ವೇದಿಕೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಶುಲ್ಕಗಳಿಗಾಗಿ ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ, ನಂತರ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ನೋಂದಾಯಿಸಿ.
- ನಿಮ್ಮ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ನೀಡಿ: ನಿಮ್ಮ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಠೇವಣಿ ಇರಿಸಿ, ಷೇರು ಖರೀದಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶುಲ್ಕಗಳನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
- ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೋಕರ್ನ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಸಿಮ್ಗಾಗಿ ಹುಡುಕಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ (ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಮಿತಿ ಆದೇಶ) ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ.
- ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿ: ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಿಡುವಳಿ ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ನಿರ್ಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸುದ್ದಿ ಅಥವಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳ ಕುರಿತು ನವೀಕೃತವಾಗಿರಿ.
- ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಸುಂಕಗಳು : ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂನ ನವೀಕರಿಸಿದ ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಸುಂಕವು ಈಗ ಪ್ರತಿ ಆರ್ಡರ್ಗೆ ರೂ. 20 ಆಗಿದ್ದು, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದಯವಿಟ್ಟು ಗಮನಿಸಿ.
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ – FAQ ಗಳು
1. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ ಎಷ್ಟು?
ಇತ್ತೀಚಿನ ಲಭ್ಯವಿರುವ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ₹1,63,235 ಕೋಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳ ಹೊಂದಿದೆ. ಇದು ಪೇಂಟ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಅದರ ಬಲವಾದ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅದರ ಮಹತ್ವದ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
2. ಪೇಂಟ್ನಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ನಾಯಕರೇ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಭಾರತೀಯ ಬಣ್ಣ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದರೂ, ಅದು ಪ್ರಬಲ ನಾಯಕನಲ್ಲ. ಏಷ್ಯನ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಬರ್ಗರ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳು ದೊಡ್ಡ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿದೆ ಮತ್ತು ತನ್ನ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ.
3. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಸ್ವಾಧೀನಗಳು ಯಾವುವು?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸ್ವಾಧೀನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ 2015 ರಲ್ಲಿ ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಕೆಮಿಕಲ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು 2017 ರಲ್ಲಿ ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ನುವೊ ಜೊತೆ ವಿಲೀನಗೊಂಡಿವೆ. 2019 ರಲ್ಲಿ, ಇದು ಸೋಕ್ತಾಸ್ ಇಂಡಿಯಾ ಪ್ರೈವೇಟ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಅನ್ನು INR 165 ಕೋಟಿಗಳ ಉದ್ಯಮ ಮೌಲ್ಯಕ್ಕೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು.
4. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ವಿವಿಧ ರೀತಿಯ ಅಲಂಕಾರಿಕ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಬಣ್ಣಗಳು, ಲೇಪನಗಳು ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಇದು ವಸತಿ ಮತ್ತು ವಾಣಿಜ್ಯ ಅನ್ವಯಿಕೆಗಳಿಗೆ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ.
5. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಮಾಲೀಕರು ಯಾರು?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಸಂಘಟಿತ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಆದಿತ್ಯ ಬಿರ್ಲಾ ಗ್ರೂಪ್ನ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಗುಂಪಿನ ನಾಯಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಅದರ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಅದರ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ನಿರ್ದೇಶನ ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಉಪಕ್ರಮಗಳನ್ನು ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ.
6. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರು ಯಾರು?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರಲ್ಲಿ ಅದರ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ, ಅವರು ಷೇರುಗಳ ಗಣನೀಯ ಭಾಗವನ್ನು (ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2024 ರ ಹೊತ್ತಿಗೆ 43.11%) ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ, ಜೊತೆಗೆ FII ಗಳು (13.78%) ಮತ್ತು DII ಗಳು (17.75%) ನಂತಹ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಇದ್ದಾರೆ. ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಷೇರುದಾರರು ಸುಮಾರು 25.04% ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ.
7. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಯಾವ ರೀತಿಯ ಉದ್ಯಮ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಬಣ್ಣ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ವಿಶಾಲವಾದ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಮತ್ತು ಲೇಪನ ವಲಯದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಅಲಂಕಾರಿಕ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಬಣ್ಣಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸುತ್ತದೆ, ವಸತಿ, ವಾಣಿಜ್ಯ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬಣ್ಣ-ಸಂಬಂಧಿತ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
8. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಈ ವರ್ಷದ ಆರ್ಡರ್ ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಷ್ಟು?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ತನ್ನ ಆರ್ಡರ್ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಗಣನೀಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದ್ದು, ಅದರ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ. ಪೇಂಟ್ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ವಿತರಣಾ ಮಾರ್ಗಗಳೊಂದಿಗೆ, ಕಂಪನಿಯು ಮುಂಬರುವ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ.
9. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರ್ನೊಂದಿಗೆ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ . ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ಒದಗಿಸಿ, ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಿ ಮತ್ತು ಬ್ರೋಕರ್ನ ವೇದಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ. ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿ.
10. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಗಳು ಅತಿಯಾಗಿ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆಯೇ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆಯೇ?
ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ ಪ್ರಸ್ತುತ 34.8 ರ ಬೆಲೆ-ಗಳಿಕೆ (ಪಿ/ಇ) ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದೆ, ಇದು ಉದ್ಯಮದ ಸರಾಸರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತುಲನಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಅದನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಭವಿಷ್ಯದ ಗಳಿಕೆಯ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿರುತ್ತದೆ.
11. ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಭವಿಷ್ಯವೇನು?
ಪೇಂಟ್ ವಲಯದಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ವಿಸ್ತರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಗ್ರಾಸಿಮ್ ಪೇಂಟ್ಸ್ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಆಶಾದಾಯಕವಾಗಿ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಸ್ವಾಧೀನಗಳು, ಉತ್ಪನ್ನ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಮೂಲಕ ಅದು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬೆಳೆಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ, ಹೀಗಾಗಿ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಟ್ಟಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ಹಕ್ಕು ನಿರಾಕರಣೆ: ಮೇಲಿನ ಲೇಖನವನ್ನು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಕಂಪನಿಗಳ ಡೇಟಾ ಕಾಲಾನಂತರ ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿಗಳು ಅನುಕರಣೀಯವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವಂತಹವಲ್ಲ.

Blog by Aliceblue News Desk
The Alice Blue Team is a passionate group of analysts delivering expert market insights, comprehensive coverage of stocks, economy, commodities, and personal finance through clear, actionable research.



