ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಯಾವ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದೆ?
Blog by Aliceblue News Desk
10 March 2025
7 minutes

ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಮೂಲಭೂತ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆಯು ಅಗತ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಮೆಟ್ರಿಕ್ಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ₹21,708 ಕೋಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ, 0.04 ರ ಸಾಲ-ಈಕ್ವಿಟಿ ಅನುಪಾತ ಮತ್ತು 33.0% ರ ಈಕ್ವಿಟಿ ಮೇಲಿನ ಆದಾಯ (ROE) ಸೇರಿವೆ. ಈ ಸಂಖ್ಯೆಗಳು ಕಂಪನಿಯ ಆರ್ಥಿಕ ಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟಾರೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನದ ಬಗ್ಗೆ ಅಮೂಲ್ಯವಾದ ಒಳನೋಟವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.
ವಿಷಯ:
ಡಿಫೆನ್ಸ್ ಸೆಕ್ಟರ್ನ ಅವಲೋಕನ
ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆಗೆ ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯವು ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದ್ದು, ಮಿಲಿಟರಿ ಉಪಕರಣಗಳು, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ, ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಣೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಇದು ಗಮನಾರ್ಹ ಸರ್ಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಏರೋಸ್ಪೇಸ್, ಭೂ ರಕ್ಷಣಾ, ನೌಕಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಸೈಬರ್ ಭದ್ರತೆ ಸೇರಿದಂತೆ ವ್ಯಾಪಕ ಶ್ರೇಣಿಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಜಾಗತಿಕ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ರಕ್ಷಣಾ ಬಜೆಟ್ಗಳೊಂದಿಗೆ, ಈ ವಲಯವು ಸ್ಥಿರವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದೆ. AI, ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮಾನವರಹಿತ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳಂತಹ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದಲ್ಲಿನ ಪ್ರಗತಿಗಳು ಉದ್ಯಮವನ್ನು ಮರುರೂಪಿಸುತ್ತಿವೆ. ದೇಶಗಳು ತಮ್ಮ ರಕ್ಷಣಾ ಪಡೆಗಳನ್ನು ಆಧುನೀಕರಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿವೆ, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ಡೊಮೇನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಿತ ರಕ್ಷಣಾ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆಗಳಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತಿದೆ.
ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ
| FY 24 | FY 23 | FY 22 | FY 21 | |
| Sales | 439.85 | 218.85 | 69.75 | 54.64 |
| Expenses | 259.07 | 146.23 | 65.18 | 47.26 |
| Operating Profit | 180.78 | 72.61 | 4.57 | 7.38 |
| OPM % | 39.75 | 32.12 | 6.08 | 12.8 |
| Other Income | 17.33 | 9.25 | 5.1 | 3.02 |
| EBITDA | 195.71 | 79.86 | 9.95 | 10.41 |
| Interest | 2.28 | 4.08 | 1.53 | 1.09 |
| Depreciation | 9.68 | 6.06 | 4.83 | 4.95 |
| Profit Before Tax | 186.15 | 71.73 | 3.3 | 4.36 |
| Tax % | 30.43 | 30.34 | 21 | 36.4 |
| Net Profit | 129.5 | 49.97 | 2.61 | 2.77 |
| EPS | 15.22 | 5.38 | 0.25 | 0.39 |
| Dividend Payout % | 6.57 | 3.72 | 40 | 25.64 |
* ಕ್ರೋಢೀಕರಿಸಿದ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಕೋಟಿ ರೂ.ಗಳಲ್ಲಿ
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿ ಮೆಟ್ರಿಕ್ಸ್
ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಆರ್ಥಿಕ ಸಾಧನೆಯು ಗಮನಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ: FY24 ಮಾರಾಟವು FY23 ರಲ್ಲಿ ₹218.85 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹69.75 ಕೋಟಿಯಿಂದ ₹439.85 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು. ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಲಾಭವು ₹180.78 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, ಇದು ವರ್ಧಿತ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಕಾರ್ಯಗತಗೊಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಮಾರಾಟ ಬೆಳವಣಿಗೆ: FY23 ರಲ್ಲಿ ₹218.85 ಕೋಟಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ FY24 ರಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವು 101% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ₹439.85 ಕೋಟಿಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ರಕ್ಷಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ FY23 ರಲ್ಲಿ ₹69.75 ಕೋಟಿಯಿಂದ 213.71% ರಷ್ಟು ಗಣನೀಯ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.
ವೆಚ್ಚದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು: FY24 ರಲ್ಲಿ ವೆಚ್ಚಗಳು ₹259.07 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿದ್ದು, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹146.23 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ ಶೇ. 77.14 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. FY23 ವೆಚ್ಚಗಳು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹65.18 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ ಶೇ. 124.32 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದು ಆದಾಯದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಸ್ಕೇಲೆಬಲ್ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಲಾಭ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಜಿನ್ಗಳು: ಕಾರ್ಯಾಚರಣಾ ಲಾಭವು FY24 ರಲ್ಲಿ ₹180.78 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, ಇದು FY23 ರಲ್ಲಿ ₹72.61 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ 149% ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ. OPM FY23 ರಲ್ಲಿ 32.12% ರಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ 39.75% ಕ್ಕೆ ಸುಧಾರಿಸಿತು, ಇದು FY22 ರ 6.08% ಗಿಂತ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದು ವರ್ಧಿತ ದಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಲಾಭದಾಯಕತೆಯ ಸೂಚಕಗಳು: FY24 ರಲ್ಲಿ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವು ₹129.5 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, FY23 ರಲ್ಲಿ ₹49.97 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ 159% ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. FY22 ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ₹2.61 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿತ್ತು. FY23 ರಲ್ಲಿ ₹5.38 ರಿಂದ EPS FY24 ರಲ್ಲಿ ₹15.22 ಕ್ಕೆ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರಿತು, ಇದು ಸುಧಾರಿತ ಷೇರುದಾರರ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ತೆರಿಗೆ ಮತ್ತು ಲಾಭಾಂಶ: ತೆರಿಗೆ ದರವು FY24 ರಲ್ಲಿ 30.43% ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾಗಿತ್ತು, FY23 ರಲ್ಲಿ 30.34% ಕ್ಕಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಲಾಭಾಂಶ ಪಾವತಿಯು FY24 ರಲ್ಲಿ 6.57% ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, FY23 ರಲ್ಲಿ 3.72% ರಿಂದ. FY22 ರಲ್ಲಿ 40% ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪಾವತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು, ಇದು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಲಾಭಾಂಶ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಮುಖ ಹಣಕಾಸು ಮಾಪನಗಳು: EBITDA FY23 ರಲ್ಲಿ ₹79.86 ಕೋಟಿ ಮತ್ತು FY22 ರಲ್ಲಿ ₹9.95 ಕೋಟಿಗಳಿಂದ FY24 ರಲ್ಲಿ ₹195.71 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು. ಬಡ್ಡಿ ವೆಚ್ಚಗಳು FY24 ರಲ್ಲಿ ₹2.28 ಕೋಟಿಗೆ ಇಳಿದವು, ಆದರೆ ಸವಕಳಿ ₹9.68 ಕೋಟಿಗೆ ಏರಿತು, ಇದು ಸ್ವತ್ತುಗಳಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಸ್ಟಾಕ್ ಪರಫಾರ್ಮನ್ಸ್
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಬಲವಾದ ಸ್ಟಾಕ್ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 203%, ಕಳೆದ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 123% ಮತ್ತು ಕಳೆದ ಐದು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ 112% ಲಾಭವನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ. ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಯು ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಬಲವಾದ ವಿಸ್ತರಣೆಯನ್ನು ಎತ್ತಿ ತೋರಿಸುತ್ತದೆ.
| Duration | Return |
| 1 year | 203 % |
| 3 years | 123 % |
| 5 years | 112 % |
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿ
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಷೇರುದಾರರ ಮಾದರಿಯು ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಲ್ಲಿ 60.19% ರಿಂದ ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 2024 ರಲ್ಲಿ 51.26% ಕ್ಕೆ ಪ್ರವರ್ತಕ ಮಾಲೀಕತ್ವದಲ್ಲಿ ಇಳಿಕೆಯನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತದೆ. ಎಫ್ಐಐಗಳು ಮತ್ತು ಡಿಐಐಗಳು ತಮ್ಮ ಪಾಲನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಂಡಿವೆ, ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಿ ಹಿಡುವಳಿಗಳು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡಿವೆ.
| Metrics | Mar 2022 | Mar 2023 | Mar 2024 | Sep 2024 |
| Promoters | 60.19% | 60.14% | 55.07% | 51.26% |
| FIIs | 0.29% | 1.29% | 3.84% | 5.72% |
| DIIs | 0.00% | 0.15% | 3.31% | 8.05% |
| Government | 39.52% | 37.82% | 37.15% | 34.49% |
| Public | 0.00% | 0.61% | 0.62% | 0.47% |
| No. of Shareholders | 1,14,705 | 1,08,420 | 1,70,421 | 2,29,479 |
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ವಾಧೀನಗಳು
ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಸ್ವಾಧೀನಗಳ ಮೂಲಕ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ. ಫೆಬ್ರವರಿ 2024 ರಲ್ಲಿ, ಕಂಪನಿಯು ಐಟ್ಯೂರಿಂಗ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನಲ್ಲಿ 51% ಪಾಲನ್ನು ರೂ. 3.87 ಕೋಟಿಗೆ ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ರೋಬೋಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ಆಪ್ಟಿಕ್ಸ್ ಪರಿಹಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿತು, ಇದು ಅದರ ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ, ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಮ್ಯಾನುಫ್ಯಾಕ್ಚರಿಂಗ್, ಈಗ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಬ್ಲೂಮಿಂಗ್ಟನ್ (IL) ಆಗಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ CAMtek, Inc. ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಈ ಸ್ವಾಧೀನವು ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ತನ್ನ ಉತ್ಪಾದನಾ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು, ಸಂಕೀರ್ಣ ರಕ್ಷಣಾ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಅನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಶ್ರೇಣಿಯಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಸಂಯೋಜಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು.
ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಜನವರಿ 2020 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರೈಲಜಿ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಸ್, ಎಲ್ಎಲ್ ಸಿ ಅನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡಿತು. ಈ ಸ್ವಾಧೀನವು ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ತನ್ನ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ಬೋರ್ಡ್ ಉತ್ಪಾದನಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿತು, ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪನ್ನ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ಏರೋಸ್ಪೇಸ್ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು.
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಪೀರ್ ಹೋಲಿಕೆ
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ನ ಪೀರ್ ಹೋಲಿಕೆಯು 107.12 ರ P/E ಅನುಪಾತ ಮತ್ತು 202.57% ರ 1-ವರ್ಷದ ಆದಾಯದೊಂದಿಗೆ ಬಲವಾದ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇದರ ₹21,708.06 ಕೋಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು ಮಜಗಾಂವ್ ಡಾಕ್ ಮತ್ತು ಕೊಚ್ಚಿನ್ ಶಿಪ್ಯಾರ್ಡ್ನಂತಹ ಪೀರ್ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿ ಬಲಿಷ್ಠ ಆಟಗಾರನಾಗಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆದಿದೆ.
| Name | CMP Rs. | Mar Cap Rs.Cr. | P/E | ROE % | ROCE % | 6mth return % | 1Yr return % | Div Yld % |
| Mazagon Dock | 2317.4 | 93479.28 | 36.36 | 35.19 | 44.19 | 7.05 | 103.2 | 0.59 |
| Cochin Shipyard | 1539.05 | 40489.45 | 45.67 | 17.21 | 21.62 | -31.92 | 127.34 | 0.63 |
| Zen Technologies | 2404.25 | 21708.06 | 107.12 | 33.01 | 45.97 | 84.96 | 202.57 | 0.04 |
| Garden Reach Sh. | 1695.8 | 19425.73 | 50.48 | 22.21 | 27.37 | -29.5 | 94.19 | 0.55 |
| Taneja Aerospace | 417.15 | 1063.75 | 84.63 | 9.27 | 13.26 | -30.39 | 19.19 | 0.96 |
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಭವಿಷ್ಯ
ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿಯಿಂದಾಗಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಗಮನಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ. ಮುಂದುವರಿದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಲ್ಲಿನ ಅದರ ಸ್ಥಿರವಾದ ನಾವೀನ್ಯತೆ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಅದರ ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕತೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ದೇಶೀಯ ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಅದನ್ನು ಸ್ಥಾನ ನೀಡುತ್ತದೆ.
ರಕ್ಷಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಭಾರತವು ತನ್ನ ಮಿಲಿಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ, ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಲಾಭ ಪಡೆಯಲಿದೆ. ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವತ್ತ ಕಂಪನಿಯ ಗಮನವು ಅದರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಾಯಕತ್ವವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಆದಾಯದ ಹರಿವುಗಳನ್ನು ವೈವಿಧ್ಯಗೊಳಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಸುಸ್ಥಿರತೆ ಮತ್ತು ಪರಿಸರ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯ ಮೇಲೆ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಗಮನಹರಿಸುವುದರಿಂದ ಅದರ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತವೆ. ಸರ್ಕಾರದ ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಉಪಕ್ರಮಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೊಂದಾಣಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ, ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಮೇಲ್ಮುಖ ಪಥವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬಹುದು, ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಬಹುದು.
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಶೇರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್ನೊಂದಿಗೆ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯುವ ಮೂಲಕ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ . ಈ ಖಾತೆಯು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸುರಕ್ಷಿತವಾಗಿ ಖರೀದಿಸಲು ಮತ್ತು ಹಿಡಿದಿಟ್ಟುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮಗೆ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
- ಷೇರುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಸಂಶೋಧನೆ ಮಾಡಿ: ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವ ಮೊದಲು ಅದರ ಸಂಭಾವ್ಯ ಅಪಾಯಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಫಲಗಳನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಹಣಕಾಸು, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ಲೇಷಿಸಿ.
- ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ: ಬಳಕೆದಾರ ಸ್ನೇಹಿ ವೇದಿಕೆ ಮತ್ತು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಶುಲ್ಕಗಳಿಗಾಗಿ ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರ್ ಅನ್ನು ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿ, ನಂತರ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ನೋಂದಾಯಿಸಿ.
- ನಿಮ್ಮ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ನೀಡಿ: ನಿಮ್ಮ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಠೇವಣಿ ಇರಿಸಿ, ಷೇರು ಖರೀದಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶುಲ್ಕಗಳನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಲು ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮತೋಲನವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
- ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ: ನಿಮ್ಮ ಬ್ರೋಕರ್ನ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ನಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಅನ್ನು ಹುಡುಕಿ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಪ್ರಮಾಣ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಯೊಂದಿಗೆ (ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಥವಾ ಮಿತಿ ಆದೇಶ) ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ.
- ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿ: ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಹಿಡುವಳಿ ಅಥವಾ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ನಿರ್ಧಾರದ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸುದ್ದಿ ಅಥವಾ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳ ಕುರಿತು ನವೀಕೃತವಾಗಿರಿ.
- ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಸುಂಕಗಳು : ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂನ ನವೀಕರಿಸಿದ ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಸುಂಕವು ಈಗ ಪ್ರತಿ ಆರ್ಡರ್ಗೆ ರೂ. 20 ಆಗಿದ್ದು, ಇದು ಎಲ್ಲಾ ವಹಿವಾಟುಗಳಿಗೆ ಅನ್ವಯಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದಯವಿಟ್ಟು ಗಮನಿಸಿ.
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ – FAQ ಗಳು
1. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಕ್ಯಾಪ್ ಎಷ್ಟು?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ನ ಪ್ರಸ್ತುತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣ ₹21,708 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿದೆ. ಇದು ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಬಲವಾದ ಸ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ವಲಯದಲ್ಲಿ ಅದರ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತದೆ.
2. ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ನಾಯಕರೇ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರನಾಗಿದ್ದು, ನವೀನ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಸಂಪೂರ್ಣ ನಾಯಕನಲ್ಲದಿದ್ದರೂ, ಅದರ ಬಲವಾದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಉಪಸ್ಥಿತಿ, ತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಣತಿ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಬದ್ಧತೆಯು ಅದನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಉದ್ಯಮದ ಭಾಗವಹಿಸುವವನಾಗಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ.
3. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಸ್ವಾಧೀನಗಳು ಯಾವುವು?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಗಮನಾರ್ಹ ಸ್ವಾಧೀನಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದೆ, ಫೆಬ್ರವರಿ 2024 ರಲ್ಲಿ ಐಟ್ಯೂರಿಂಗ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನಲ್ಲಿ 51% ಪಾಲನ್ನು, ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ CAMtek Inc. ಮತ್ತು ಜನವರಿ 2020 ರಲ್ಲಿ ಟ್ರೈಲಜಿ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಈ ಸ್ವಾಧೀನಗಳು ರೊಬೊಟಿಕ್ಸ್, ಆಪ್ಟಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್ ತಯಾರಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುತ್ತವೆ.
4. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯಕ್ಕೆ ಸುಧಾರಿತ ತಾಂತ್ರಿಕ ಪರಿಹಾರಗಳು ಮತ್ತು ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದೆ. ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಭದ್ರತೆ ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ರಕ್ಷಣಾ ಉಪಕರಣಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಸೇರಿದಂತೆ ನವೀನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆ, ವಿನ್ಯಾಸ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.
5. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಮಾಲೀಕರು ಯಾರು?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಅದರ ಪ್ರವರ್ತಕರಿಂದ ಒಡೆತನದಲ್ಲಿದೆ, ಅವರು ಕಂಪನಿಯ ಬಹುಪಾಲು ಷೇರುಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಕಂಪನಿಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ಮಾರ್ಗದರ್ಶನ ಮಾಡುವಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕರು ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರ ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ, ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತರಣೆಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಅಶೋಕ್ ಅಟ್ಲೂರಿ ಅವರು ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ನ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ (ಸಿಎಮ್ಡಿ) ಆಗಿದ್ದಾರೆ.
6. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರು ಯಾರು?
ಇತ್ತೀಚಿನ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಪ್ರಮುಖ ಷೇರುದಾರರಲ್ಲಿ ಪ್ರವರ್ತಕರು 60.19%, ಎಫ್ಐಐಗಳು (5.72%) ಮತ್ತು ಡಿಐಐಗಳು (8.05%) ಮುಂತಾದ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ, ಉಳಿದ ಷೇರುಗಳು ಸಾರ್ವಜನಿಕರು ಮತ್ತು ಇತರ ಘಟಕಗಳಿಂದ ಹೊಂದಿವೆ.
7. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಯಾವ ಉದ್ಯಮ ವಿಭಾಗಕ್ಕೆ ಸೇರಿದೆ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ರಕ್ಷಣಾ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ, ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ರಕ್ಷಣೆಗೆ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ಒದಗಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ರಕ್ಷಣಾ ಉತ್ಪಾದನೆ, ಎಲೆಕ್ಟ್ರಾನಿಕ್ಸ್ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳ ಏಕೀಕರಣದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿ ಹೊಂದಿದ್ದು, ಇದು ರಕ್ಷಣಾ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ನಿರ್ಣಾಯಕವಾಗಿದೆ.
8. ವರ್ಷದ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಆರ್ಡರ್ ಬುಕ್ನಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಎಷ್ಟು?
ಮುಂದುವರಿದ ರಕ್ಷಣಾ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಹಾರಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ತನ್ನ ಆರ್ಡರ್ ಪುಸ್ತಕದಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ರಕ್ಷಣಾ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ವಿಸ್ತರಣೆ ಮತ್ತು ನಾವೀನ್ಯತೆ ಅದರ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಡರ್ಗಳು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡಿದೆ.
9. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಶೇರ್ನಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡುವುದು ಹೇಗೆ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು, ಆಲಿಸ್ ಬ್ಲೂ ನಂತಹ ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹ ಬ್ರೋಕರ್ನೊಂದಿಗೆ ಡಿಮ್ಯಾಟ್ ಮತ್ತು ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ . ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಗೆ ಹಣ ಒದಗಿಸಿ, ಷೇರುಗಳನ್ನು ಸಂಶೋಧಿಸಿ ಮತ್ತು ಬ್ರೋಕರ್ನ ವೇದಿಕೆಯ ಮೂಲಕ ಖರೀದಿ ಆದೇಶವನ್ನು ಇರಿಸಿ. ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳ ಆಧಾರದ ಮೇಲೆ ತಿಳುವಳಿಕೆಯುಳ್ಳ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ನಿಮ್ಮ ಹೂಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡಿ.
10. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಅನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ ಮೌಲ್ಯೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆಯೇ?
ಝೆನ್ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳ ಬೆಲೆ ಪ್ರಸ್ತುತ 107 ರ P/E ಅನುಪಾತದಲ್ಲಿದ್ದು, ಉದ್ಯಮದ ಸರಾಸರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಮೌಲ್ಯಯುತವಾಗಿರಬಹುದು ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಬಲವಾದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳು ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಅದರ ಸ್ಥಾನವು ಕಾಲಾನಂತರದಲ್ಲಿ ಈ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನವನ್ನು ಸಮರ್ಥಿಸಬಹುದು.
11. ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಭವಿಷ್ಯವೇನು?
ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ರಕ್ಷಣಾ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ ಪ್ರಗತಿಯಿಂದಾಗಿ ಝೆನ್ ಟೆಕ್ನ ಭವಿಷ್ಯವು ಭರವಸೆಯಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ಕಾರ್ಯತಂತ್ರದ ಪಾಲುದಾರಿಕೆಗಳು, ತನ್ನ ಉತ್ಪನ್ನ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ರಕ್ಷಣಾ ಮತ್ತು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಮೂಲಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಜ್ಜಾಗಿದೆ.
ಹಕ್ಕು ನಿರಾಕರಣೆ: ಮೇಲಿನ ಲೇಖನವನ್ನು ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಬರೆಯಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಲೇಖನದಲ್ಲಿ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಕಂಪನಿಗಳ ಡೇಟಾ ಕಾಲಾನಂತರ ಬದಲಾಗಬಹುದು. ಉಲ್ಲೇಖಿಸಲಾದ ಸೆಕ್ಯುರಿಟಿಗಳು ಅನುಕರಣೀಯವಾಗಿವೆ ಮತ್ತು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವಂತಹವಲ್ಲ.

Blog by Aliceblue News Desk
The Alice Blue Team is a passionate group of analysts delivering expert market insights, comprehensive coverage of stocks, economy, commodities, and personal finance through clear, actionable research.



