மின்சார வாகனத் துறை vs சுகாதாரத் துறை – எந்தத் துறைக்கு வலுவான எதிர்காலம் உள்ளது?
Blog by Aliceblue News Desk
31 May 2025
15 minutes

அதிகரித்து வரும் உலகளாவிய தத்தெடுப்பு, அரசாங்க ஆதரவு மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களுடன் மின்சார வாகனத் துறை பசுமையான எதிர்காலத்தை உறுதியளிக்கிறது. இதற்கிடையில், வயதான மக்கள் தொகை மற்றும் மருத்துவ கண்டுபிடிப்புகளால் இயக்கப்படும் நிலையான வளர்ச்சியை சுகாதாரத் துறை உறுதி செய்கிறது. இரண்டு துறைகளும் வலுவான ஆற்றலைக் கொண்டுள்ளன, ஆனால் மின்சார வாகனம் வேகமான வளர்ச்சியை வழங்குகிறது, அதே நேரத்தில் சுகாதாரப் பராமரிப்பு நிலைத்தன்மையை வழங்குகிறது.
உள்ளடக்கம்:
- மின்சார வாகனத் துறை கண்ணோட்டம்
- சுகாதாரத் துறை கண்ணோட்டம்
- மின்சார வாகனத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்
- சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்
- மின்சார வாகனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
- சுகாதாரத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
- மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் & வளர்ச்சி
- சுகாதாரத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
- மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறைக்கான அரசு கொள்கைகள் மற்றும் சலுகைகள்
- மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள்
- மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறையின் எதிர்காலக் கண்ணோட்டம்
- மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறை பங்குகளில் எவ்வாறு முதலீடு செய்வது?
- சுகாதாரத் துறைக்கும் மின்சார வாகனத் துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு – முடிவுரை
- EV துறை Vs சுகாதாரத் துறை – அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
மின்சார வாகனத் துறை கண்ணோட்டம்
காலநிலை மாற்ற இலக்குகள் மற்றும் அதிகரித்து வரும் எரிபொருள் செலவுகளால் இயக்கப்படும் மின்சார வாகனத் துறை உலகளாவிய இயக்கத்தை விரைவாக மாற்றி வருகிறது. உலகளாவிய அரசாங்கங்கள் மானியங்கள் மற்றும் உள்கட்டமைப்பு ஆதரவை வழங்குகின்றன, மின்சார வாகனங்களை ஏற்றுக்கொள்வதை துரிதப்படுத்துகின்றன. வாகன உற்பத்தியாளர்கள் பேட்டரி தொழில்நுட்பத்தில் அதிக முதலீடு செய்து, மின்சார வாகனங்களை மிகவும் திறமையானதாகவும், மலிவு விலையிலும், சுற்றுச்சூழலுக்கு உகந்ததாகவும் ஆக்குகிறார்கள்.
இந்தியாவின் மின்சார வாகன சந்தை சீராக வளர்ந்து வருகிறது, டாடா மோட்டார்ஸ் மற்றும் மஹிந்திரா போன்ற முக்கிய வீரர்கள் முன்னணியில் உள்ளனர். தொடக்க நிறுவனங்கள் மற்றும் உலகளாவிய பிராண்டுகள் துறையில் நுழைந்து, போட்டி மற்றும் புதுமைகளை அதிகரிக்கின்றன. சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் பேட்டரி ஆதாரம் போன்ற சவால்கள் இன்னும் உள்ளன, ஆனால் நீண்டகால வாய்ப்புகள் நிலையான மற்றும் அதிவேக வளர்ச்சியைக் குறிக்கின்றன.
சுகாதாரத் துறை கண்ணோட்டம்
பொருளாதார மற்றும் சமூக நல்வாழ்வுக்கு சுகாதாரத் துறை அவசியம், பொருளாதார சுழற்சிகளைப் பொருட்படுத்தாமல் நிலையான தேவையை வழங்குகிறது. வயதான மக்கள் தொகை, நாள்பட்ட நோய்கள் மற்றும் அதிகரித்து வரும் விழிப்புணர்வு ஆகியவற்றால் இயக்கப்படுகிறது, இது நிலைத்தன்மை மற்றும் நீண்டகால வளர்ச்சி திறனை வழங்குகிறது. நோயறிதல், உயிரி தொழில்நுட்பம் மற்றும் தொலை மருத்துவம் ஆகியவற்றில் முன்னேற்றங்கள் உலகளவில் நோயாளி பராமரிப்பை மறுவடிவமைத்து வருகின்றன.
இந்தியாவில், அதிகரித்து வரும் வருமான நிலைகள் மற்றும் மேம்பட்ட சுகாதார உள்கட்டமைப்பு சுகாதார விரிவாக்கத்தை தூண்டுகிறது. ஆயுஷ்மான் பாரத் மற்றும் தனியார் துறை முதலீடுகள் போன்ற அரசுத் திட்டங்கள் அணுகலை மேம்படுத்துகின்றன. தடுப்பு பராமரிப்பு மற்றும் டிஜிட்டல் சுகாதார தீர்வுகளில் அதிக கவனம் செலுத்துவதன் மூலம், இந்தத் துறை வரும் ஆண்டுகளில் கட்டமைப்பு வளர்ச்சி மற்றும் பரந்த மக்கள்தொகை கவரேஜுக்கு தயாராக உள்ளது.
மின்சார வாகனத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்
1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் மின்சார வாகனத் துறையில் சிறந்த பங்குகளை கீழே உள்ள அட்டவணை காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை ரூ. | 1 ஆண்டு வருமானம் % |
| கிரீவ்ஸ் காட்டன் லிமிடெட் | 194.44 | 41.21 |
| ஹிமாத்ரி ஸ்பெஷாலிட்டி கெமிக்கல் லிமிடெட் | 434.00 | 29.77 |
| மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட் | 2,596.55 | 29.65 |
| வேதாந்தா லிமிடெட் | 401.45 | 29.52 |
| சர்வோடெக் புதுப்பிக்கத்தக்க மின் அமைப்பு லிமிடெட் | 121.70 | 29.19 |
| அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட் | 991.30 | 22.65 |
| அசோக் லேலேண்ட் லிமிடெட் | 205.14 | 18.58 |
| TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட் | 2,464.95 | 18.13 |
| எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 364.40 | 14.07 |
| ஹிண்டால்கோ இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 599.95 | 3.84 |
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்
கீழே உள்ள அட்டவணை, 1 ஆண்டு வருமானத்தின் அடிப்படையில் சுகாதாரத் துறையைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | Close Price Rs. | 1Y Return % |
| மேக்ஸ் ஹெல்த்கேர் இன்ஸ்டிடியூட் லிமிடெட் | 1,137.65 | 38.31 |
| அப்பல்லோ மருத்துவமனைகள் எண்டர்பிரைஸ் லிமிடெட் | 6,714.55 | 4.25 |
| ஃபோர்டிஸ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் | 649.45 | 52.67 |
| நாராயண ஹ்ருதயாலயா லிமிடெட் | 1,677.45 | 30.11 |
| குளோபல் ஹெல்த் லிமிடெட் | 1,234.20 | -8.99 |
| ஆஸ்டர் டிஎம் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் | 482.50 | 5.20 |
| கிருஷ்ணா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் மெடிக்கல் சயின்சஸ் லிமிடெட் | 593.95 | 45.50 |
| Dr. லால் பாத்லேப்ஸ் லிமிடெட் | 2,515.70 | 10.50 |
| ரெயின்போ சில்ட்ரன்ஸ் மெடிகேர் லிமிடெட் | 1,409.55 | 2.91 |
| Dr. அகர்வால்ஸ் ஹெல்த் கேர் லிமிடெட் | 434.10 | 8.08 |
மின்சார வாகனத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
கிரீவ்ஸ் காட்டன் லிமிடெட்
கிரீவ்ஸ் காட்டன் என்பது இயந்திரங்கள், மின்சார இயக்கம் மற்றும் சுத்தமான எரிசக்தி தீர்வுகளில் ஈடுபட்டுள்ள ஒரு பன்முகப்படுத்தப்பட்ட பொறியியல் நிறுவனமாகும். மின்சார வாகன கூறுகள் மற்றும் அதன் ஆம்பியர் மின்சார ஸ்கூட்டர்களில் அதிகரித்து வரும் ஆர்வத்துடன், நிறுவனம் இந்தியாவின் வளர்ந்து வரும் இயக்கம் மற்றும் சக்தி நிலப்பரப்பில் ஒரு முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹4,986.73 கோடி
முடிவு விலை: ₹194.44
1 ஆண்டு வருமானம்: 41.21%
1 மில்லியன் வருமானம்: -4.82%
6 மில்லியன் வருமானம்: 14.24%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 0.29%
5 ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி: 23.77%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.93%
துறை: தொழில்துறை இயந்திரங்கள்
ஹிமாட்ரி ஸ்பெஷாலிட்டி கெமிக்கல் லிமிடெட்
லித்தியம்-அயன் பேட்டரிகள் மற்றும் பிற சிறப்பு இரசாயனங்களில் பயன்படுத்தப்படும் மேம்பட்ட கார்பன் பொருட்களை ஹிமாட்ரி உற்பத்தி செய்கிறது. மின்சார வாகன சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில் வலுவான ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாடு மற்றும் உயர் வளர்ச்சி ஆற்றலுடன், இது உள்நாட்டு மற்றும் உலகளாவிய சந்தைகளுக்கு சேவை செய்கிறது, எதிர்கால சுத்தமான தொழில்நுட்ப பயன்பாடுகள் மற்றும் ஆற்றல் சேமிப்பு தீர்வுகளை ஆதரிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹22,531.28 கோடி
முடிவு விலை: ₹434.00
1 ஆண்டு வருமானம்: 29.77%
1 மில்லியன் வருமானம்: 14.46%
6 மில்லியன் வருமானம்: -31.62%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 6.09%
5 ஆண்டு CAGR: 59.61%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.11%
துறை: பொருட்கள் கெமிக்கல்ஸ்
மஹிந்திரா மற்றும் மஹிந்திரா லிமிடெட்
M&M SUVகள் மற்றும் டிராக்டர்களில் ஒரு சந்தைத் தலைவராக உள்ளது, மின்சார இயக்கத்தில் தீவிரமாக விரிவடைகிறது. புதுமை மற்றும் வலுவான நிதியியல் மூலம் ஆதரிக்கப்படும் இது, மின்சார வாகனங்களின் லட்சியங்களுடன் மரபு வலிமையை சமநிலைப்படுத்துகிறது, இது இந்தியாவிலும் வெளிநாட்டிலும் விவசாய மற்றும் பயணிகள் வாகனப் பிரிவுகளில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹313,159.70 கோடி
முடிவு விலை: ₹2,596.55
1 ஆண்டு வருமானம்: 29.65%
1 மில்லியன் வருமானம்: 1.97%
6 மில்லியன் வருமானம்: -13.95%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 5.11%
5 ஆண்டு CAGR: 56.04%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.75%
துறை: நான்கு சக்கர வாகனங்கள்
வேதாந்தா லிமிடெட்
வேதாந்தா என்பது உலோகங்கள், எண்ணெய், எரிவாயு மற்றும் மின்சாரம் ஆகியவற்றில் செயல்படும் பன்முகப்படுத்தப்பட்ட இயற்கை வளங்களின் கூட்டு நிறுவனமாகும். இது அதிக ஈவுத்தொகை மகசூலை வழங்குகிறது மற்றும் நிலைத்தன்மையில் கவனம் செலுத்துகிறது, இருப்பினும் பொருட்களின் விலை சுழற்சிகள் மற்றும் ஒழுங்குமுறை சிக்கல்கள் அதன் செயல்திறனை பாதிக்கின்றன. அதன் சொத்துக்கள் இந்தியாவின் தொழில்துறை மற்றும் உள்கட்டமைப்பு தேவைகளை ஆதரிக்கின்றன.
சந்தை மூலதனம்: ₹171,669.40 கோடி
முடிவு விலை: ₹401.45
1 ஆண்டு வருவாய்: 29.52%
1 மில்லியன் வருவாய்: 9.66%
6 மில்லியன் வருவாய்: -21.08%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 5.70%
5 ஆண்டு CAGR: 44.92%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 6.39%
துறை: உலோகங்கள் – பன்முகப்படுத்தப்பட்டவை
சர்வோடெக் பவர் சிஸ்டம்ஸ் லிமிடெட்
சர்வோடெக் சூரிய சக்தி மற்றும் EV சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பில் கவனம் செலுத்துகிறது. அதன் தயாரிப்புகளில் இன்வெர்ட்டர்கள், சோலார் தீர்வுகள் மற்றும் EV சார்ஜர்கள் அடங்கும். இந்தியா புதுப்பிக்கத்தக்க எரிசக்தி மற்றும் மின்-இயக்கத்தை அதிகரிக்கும் போது, சர்வோடெக் அதன் சிறப்பு சலுகைகள் மற்றும் அளவிடக்கூடிய வணிக மாதிரியுடன் சுத்தமான தொழில்நுட்ப தேவையைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொள்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹2,827.39 கோடி
முடிவு விலை: ₹121.70
1 ஆண்டு வருமானம்: 29.19%
1 மில்லியன் வருமானம்: 16.54%
6 மில்லியன் வருமானம்: -32.16%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: NA
5 ஆண்டு CAGR: NA
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.04%
துறை: மின் கூறுகள் & உபகரணங்கள்
அமரா ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட்
அமர ராஜா என்பது ஆட்டோமொடிவ் மற்றும் தொழில்துறை துறைகளுக்கு சேவை செய்யும் நன்கு நிறுவப்பட்ட பேட்டரி உற்பத்தியாளர். இது இந்தியாவின் மின்சார வாகன வளர்ச்சிக் கதையுடன் இணைந்து லித்தியம்-அயன் மற்றும் எரிசக்தி சேமிப்பு தொழில்நுட்பங்களை நோக்கி நகர்கிறது. பிராண்ட் நம்பகத்தன்மை மற்றும் திறன் விரிவாக்கம் எரிசக்தி மற்றும் இயக்கம் துறையில் அதன் நீண்டகால பொருத்தத்தை ஆதரிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹18,558.77 கோடி
மூன்றாம் விலை: ₹991.30
1 ஆண்டு வருமானம்: 22.65%
1 மில்லியன் வருமானம்: 7.52%
6 மில்லியன் வருமானம்: -28.15%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 7.85%
5 ஆண்டு CAGR: 16.59%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.98%
துறை: பேட்டரிகள்
அசோக் லேலண்ட் லிமிடெட்
அசோக் லேலண்ட் இந்தியாவின் முன்னணி வணிக வாகன உற்பத்தியாளர்களில் ஒன்றாகும், மின்சார வாகன பேருந்துகள் மற்றும் லாரிகளில் அதிகரித்து வரும் முதலீடுகளுடன். இது பொது போக்குவரத்து மற்றும் தளவாடங்களில் முக்கிய பங்கு வகிக்கிறது. அதன் பிரிவில் சுழற்சி தன்மை இருந்தபோதிலும், மின்மயமாக்கல் திட்டங்களும் சந்தை அணுகலும் நீண்டகால ஆற்றலை ஆதரிக்கின்றன.
சந்தை மூலதனம்: ₹61,649.45 கோடி
முடிவு விலை: ₹205.14
1 ஆண்டு வருமானம்: 18.58%
1 மில்லியன் வருமானம்: 1.91%
6 மில்லியன் வருமானம்: -8.98%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 1.51%
5 ஆண்டு CAGR: 39.99%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 2.36%
துறை: டிரக்குகள் & பேருந்துகள்
TVS மோட்டார் கம்பெனி லிமிடெட்
TVS மோட்டார் இரு சக்கர வாகனப் பிரிவில் நம்பகமான பெயராகும், iQube போன்ற வெற்றிகரமான EV சலுகைகளுடன். நிறுவனம் வலுவான ஏற்றுமதி வளர்ச்சி, புதுமை மற்றும் வலுவான தயாரிப்பு வரிசையைக் காட்டுகிறது. இது பாரம்பரிய மாடல்களை மின்சார இயக்கத்துடன் சமநிலைப்படுத்துகிறது, வளர்ந்து வரும் ஆட்டோ துறையில் அதன் நிலையை வலுப்படுத்துகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹117,547.00 கோடி
முடிவு விலை: ₹2,464.95
1 ஆண்டு வருமானம்: 18.13%
1 மில்லியன் வருமானம்: 7.94%
6 மில்லியன் வருமானம்: -8.28%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 3.58%
5 ஆண்டு CAGR: 57.67%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.32%
துறை: இரு சக்கர வாகனங்கள்
எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்
எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் இந்தியாவில் ஒரு முக்கிய பேட்டரி தயாரிப்பாளராகும், இது வாகன மற்றும் தொழில்துறை துறைகளுக்கு சேவை செய்கிறது. நிறுவனம் லித்தியம்-அயன் மற்றும் EV பேட்டரி உள்கட்டமைப்பில் முதலீடு செய்கிறது. அதன் பிராண்ட் ஈக்விட்டி, சந்தை தலைமை மற்றும் எதிர்காலத்தை மையமாகக் கொண்ட உத்திகள் சுத்தமான ஆற்றல் மற்றும் இயக்கம் மாற்றத்திற்கு அதை நன்கு நிலைநிறுத்துகின்றன.
சந்தை மூலதனம்: ₹31,637.00 கோடி
முடிவு விலை: ₹364.40
1 ஆண்டு வருமானம்: 14.07%
1 மில்லியன் வருமானம்: 9.09%
6 மில்லியன் வருமானம்: -27.47%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 10.02%
5 ஆண்டு CAGR: 23.17%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.54%
துறை: பேட்டரிகள்
ஹிண்டால்கோ இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட்
ஆதித்யா பிர்லா குழுமத்தின் ஒரு பகுதியாக இருக்கும் ஹிண்டால்கோ, உலகளாவிய அலுமினியம் மற்றும் செம்பு உற்பத்தியாளர். அதன் உலோகப் பொருட்கள் மின்சார வாகனங்கள், விண்வெளி மற்றும் கட்டுமானத்திற்கு அவசியமானவை. அமெரிக்காவில் நோவெலிஸ் மற்றும் வலுவான உள்நாட்டு செயல்பாடுகளுடன், இது நிலைத்தன்மை போக்குகள் மற்றும் உலகளாவிய உள்கட்டமைப்பு தேவையிலிருந்து பயனடைகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹145,960.20 கோடி
முடிவு விலை: ₹599.95
1 ஆண்டு வருமானம்: 3.84%
1 மில்லியன் வருமானம்: 3.69%
6 மில்லியன் வருமானம்: -19.78%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 4.38%
5 ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி: 46.53%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.54%
துறை: உலோகங்கள் – அலுமினியம்
சுகாதாரத் துறையின் அடிப்படை பகுப்பாய்வு
ஷர்மா ஈஸ்ட் இந்தியா மருத்துவமனைகள் மற்றும் மருத்துவ ஆராய்ச்சி லிமிடெட்
சர்மா ஈஸ்ட் இந்தியா மருத்துவமனைகள் சுகாதார சேவைகள் துறையில் செயல்பட்டு, பல்துறை மருத்துவ சேவையை வழங்குகின்றன. அதன் குறிப்பிடத்தக்க பங்கு உயர்வு, வலுவான பிராந்திய இருப்பு மற்றும் நிலையான மருத்துவ தேவையுடன் கூடிய முக்கிய சுகாதார வழங்குநர்கள் மீதான முதலீட்டாளர்களின் நம்பிக்கையை பிரதிபலிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹23.02 கோடி
முடிவு விலை: ₹68.70
1 ஆண்டு வருமானம்: ₹190.86%
1 மில்லியன் வருமானம்: 11.91%
6 மில்லியன் வருமானம்: -6.19%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 3.66%
5 ஆண்டு CAGR: NA
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் மற்றும் நோயறிதல் மையங்கள்
மைத்ரேயா மெடிகேர் லிமிடெட்
மைத்ரேயா மெடிகேர் லிமிடெட் மருத்துவமனை சேவைகளை வழங்குகிறது மற்றும் சுகாதார உள்கட்டமைப்பை விரிவுபடுத்துவதால் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வத்தைப் பெற்று வருகிறது. சமீபத்திய ஏற்ற இறக்கங்கள் இருந்தபோதிலும், நிறுவனத்தின் வலுவான ஒரு வருட வருமானம், அடுக்கு-2 சுகாதார விநியோகத்தில் நம்பிக்கையை வெளிப்படுத்துகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹213.51 கோடி
முடிவு விலை: ₹309.00
1 ஆண்டு வருமானம்: 114.29%
1 மில்லியன் வருமானம்: 24.02%
6 மில்லியன் வருமானம்: -22.10%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: NA
5 ஆண்டு CAGR: NA
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் மற்றும் நோயறிதல் மையங்கள்
ஆஸ்பிரா பாத்லேப் & டயக்னாஸ்டிக்ஸ் லிமிடெட்
ஆஸ்பிரா பாத்லேப் நோயறிதல் சோதனை மற்றும் சுகாதார ஆய்வக சேவைகளை வழங்குகிறது. லாபம் சீரற்றதாக இருந்தாலும், அதன் சமீபத்திய வருமானம் தடுப்பு மற்றும் வெளிநோயாளர் பராமரிப்பு பிரிவுகளில் நோயறிதல் வசதிகளுக்கான வளர்ந்து வரும் தேவையை எடுத்துக்காட்டுகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹75.23 கோடி
முடிவு விலை: ₹69.44
1 ஆண்டு வருமானம்: 108.09%
1 மில்லியன் வருமானம்: -4.64%
6 மில்லியன் வருமானம்: 61.38%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: -7.47%
5 ஆண்டு CAGR: 12.64%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
சோனி மெடிகேர் லிமிடெட்
சோனி மெடிகேர் லிமிடெட் அறுவை சிகிச்சை மற்றும் அவசர சேவைகளை வழங்கும் ஒரு பல்துறை மருத்துவமனையை இயக்குகிறது. அதன் பங்கு உயர்வு நிலையான உள்ளூர் நோயாளி வருகை மற்றும் செயல்பாட்டு நிலைத்தன்மையுடன் சிறிய சுகாதார நிறுவனங்களில் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வத்தை பிரதிபலிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹21.09 கோடி
முடிவு விலை: ₹51.00
1 ஆண்டு வருமானம்: 96.15%
1 மில்லியன் வருமானம்: 57.35%
6 மில்லியன் வருமானம்: 56.44%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: -4.49%
5 ஆண்டு CAGR: 6.06%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
இந்திரபிரஸ்தா மருத்துவக் கழகம் லிமிடெட்
இந்திரபிரஸ்தா மருத்துவம் பெரிய அளவிலான மருத்துவமனை உள்கட்டமைப்பை நிர்வகிக்கிறது, விரிவான சுகாதார சேவைகளை வழங்குகிறது. அதன் நிலையான வருமானம் மற்றும் உறுதியான லாப வரம்புகள் அப்போலோ பிராண்டின் கீழ் செயல்பாட்டு திறன் மற்றும் வலுவான பிராண்ட் ஈக்விட்டியை குறிக்கின்றன.
சந்தை மூலதனம்: ₹3,693.96 கோடி
முடிவு விலை: ₹395.20
1 ஆண்டு வருமானம்: 90.27%
1 மில்லியன் வருமானம்: 19.57%
6 மில்லியன் வருமானம்: -6.67%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 5.96%
5 ஆண்டு கூட்டு ஆண்டு வளர்ச்சி: 63.14%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 1.12%
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோய் கண்டறியும் மையங்கள்
சங்கனி மருத்துவமனைகள் லிமிடெட்
சங்கனி மருத்துவமனைகள் லிமிடெட் குஜராத் முழுவதும் சிறப்பு மருத்துவ சேவையை வழங்குகிறது. சமீபத்திய மாதங்களில் நிறுவனத்தின் வலுவான செயல்திறன், பிராந்திய சுகாதாரப் பராமரிப்புக்கான வளர்ந்து வரும் தேவையையும், மருத்துவத் திறன்களை விரிவுபடுத்துவதில் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வத்தையும் பிரதிபலிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹98.09 கோடி
மூல விலை: ₹72.70
1 ஆண்டு வருமானம்: 56.51%
1 மில்லியன் வருமானம்: 14.84%
6 மில்லியன் வருமானம்: 60.84%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: NA
5 ஆண்டு CAGR: NA
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் மற்றும் நோயறிதல் மையங்கள்
ஃபோர்டிஸ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட்
ஃபோர்டிஸ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் இந்தியாவில் ஒரு முன்னணி சுகாதார வழங்குநராகும், இது பல சிறப்பு மருத்துவமனைகள் மற்றும் நோயறிதல் மையங்களை இயக்குகிறது. நிலையான வளர்ச்சி, வலுவான பிராண்ட் மதிப்பு மற்றும் விரிவடையும் தடம் ஆகியவற்றுடன், இது இந்தியாவின் மருத்துவமனை துறையில் ஒரு முக்கிய பங்களிப்பாளராக உள்ளது.
சந்தை மூலதனம்: ₹49,804.59 கோடி
முடிவு விலை: ₹649.45
1 ஆண்டு வருமானம்: 52.67%
1 மில்லியன் வருமானம்: 5.09%
6 மில்லியன் வருமானம்: 11.70%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 4.90%
5 ஆண்டு CAGR: 39.68%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 0.15%
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
ஹெல்த்கேர் குளோபல் எண்டர்பிரைசஸ் லிமிடெட்
ஹெல்த்கேர் குளோபல் (HCG) இந்தியா முழுவதும் புற்றுநோயை மையமாகக் கொண்ட மருத்துவமனைகளை இயக்கும் புற்றுநோயியல் பராமரிப்பில் நிபுணத்துவம் பெற்றது. வரலாற்று லாபக் கவலைகள் இருந்தபோதிலும், நிறுவனத்தின் வலுவான CAGR வளர்ந்து வரும் சுகாதாரப் பாதுகாப்புத் துறையில் அதன் மேலாதிக்க நிலையை பிரதிபலிக்கிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹7,438.53 கோடி
முடிவு விலை: ₹532.55
1 ஆண்டு வருமானம்: 47.48%
1 மில்லியன் வருமானம்: 9.99%
6 மில்லியன் வருமானம்: 23.83%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: -4.14%
5 ஆண்டு CAGR: 48.40%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
ஃபோர்டிஸ் மலர் மருத்துவமனைகள் லிமிடெட்
ஃபோர்டிஸ் மலர் மருத்துவமனை சென்னையில் ஒரு ஒற்றை தள மருத்துவமனையை இயக்குகிறது மற்றும் ஃபோர்டிஸ் நெட்வொர்க்கின் ஒரு பகுதியாகும். அதன் பங்கு உள்ளூர் மருத்துவ தேவை மற்றும் குறுகிய காலத்தில் அதிக வருமானத்தால் இயக்கப்படுகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹175.69 கோடி
முடிவு விலை: ₹84.02
1 ஆண்டு வருமானம்: 46.94%
1 மில்லியன் வருமானம்: 57.02%
6 மில்லியன் வருமானம்: 44.41%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: -1.10%
5 ஆண்டு CAGR: 14.39%
ஈவுத்தொகை மகசூல்: 45.41%
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
கிருஷ்ணா மருத்துவ அறிவியல் நிறுவனம் (KIMS)
KIMS என்பது தென்னிந்தியாவில் மூன்றாம் நிலை மற்றும் நான்காம் நிலை பராமரிப்பில் வலுவான இருப்பைக் கொண்ட ஒரு முக்கிய சுகாதாரச் சங்கிலியாகும். இது ஆரோக்கியமான லாப வரம்புகளையும் விரிவாக்க வேகத்தையும் பராமரிக்கிறது, இது நம்பகமான நீண்டகால சுகாதார முதலீடாக அமைகிறது.
சந்தை மூலதனம்: ₹24,218.41 கோடி
முடிவு விலை: ₹593.95
1 ஆண்டு வருமானம்: 45.50%
1 மில்லியன் வருமானம்: 17.75%
6 மில்லியன் வருமானம்: 8.04%
5 ஆண்டு சராசரி நிகர லாப வரம்பு: 14.55%
5 ஆண்டு CAGR: NA
ஈவுத்தொகை மகசூல்: NA
துறை: மருத்துவமனைகள் & நோயறிதல் மையங்கள்
மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் & வளர்ச்சி
கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பின் அடிப்படையில் மின்சார வாகனத் துறை செயல்திறன் & வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை ரூ. | 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு |
| பஜாஜ் ஆட்டோ லிமிடெட் | 7,685.10 | 16.52 |
| டாடா கெமிக்கல்ஸ் லிமிடெட் | 812.40 | 13.58 |
| எக்ஸைட் இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 364.40 | 10.02 |
| KPIT டெக்னாலஜிஸ் லிமிடெட் | 1,134.00 | 9.63 |
| ஹீரோ மோட்டோகார்ப் லிமிடெட் | 3,659.20 | 9.31 |
| கிராஃபைட் இந்தியா லிமிடெட் | 479.80 | 8.08 |
| அமர ராஜா எனர்ஜி & மொபிலிட்டி லிமிடெட் | 991.30 | 7.85 |
| மாருதி சுசுகி இந்தியா லிமிடெட் | 11,482.00 | 6.70 |
| ஹிமாத்ரி ஸ்பெஷாலிட்டி கெமிக்கல் லிமிடெட் | 434.00 | 6.09 |
| வேதாந்தா லிமிடெட் | 401.45 | 5.70 |
சுகாதாரத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சி
கீழே உள்ள அட்டவணை 5 ஆண்டு நிகர லாப வரம்பின் அடிப்படையில் சுகாதாரத் துறை செயல்திறன் மற்றும் வளர்ச்சியைக் காட்டுகிறது.
| பெயர் | இறுதி விலை ரூ. | 5 வருட சராசரி நிகர லாப வரம்பு |
| விஜயா டயக்னாஸ்டிக் சென்டர் லிமிடெட் | 948.60 | 20.25 |
| தைரோகேர் டெக்னாலஜிஸ் லிமிடெட் | 692.40 | 19.01 |
| N G இண்டஸ்ட்ரீஸ் லிமிடெட் | 169.90 | 16.04 |
| தேஜ்நாக்ஷ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் | 22.50 | 15.70 |
| Dr. லால் பாத்லேப்ஸ் லிமிடெட் | 2,515.70 | 15.49 |
| KMC ஸ்பெஷாலிட்டி ஹாஸ்பிடல்ஸ் (இந்தியா) லிமிடெட் | 65.09 | 15.01 |
| கிருஷ்ணா இன்ஸ்டிடியூட் ஆஃப் மெடிக்கல் சயின்சஸ் லிமிடெட் | 593.95 | 14.55 |
| மெட்ரோபோலிஸ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் | 1,550.60 | 14.52 |
| ஆத்மாஜ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட் | 16.65 | 13.60 |
| ஃபேமிலி கேர் ஹாஸ்பிடல்ஸ் லிமிடெட் | 4.54 | 13.08 |
மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறைக்கான அரசு கொள்கைகள் மற்றும் சலுகைகள்
இந்திய அரசு மின்சார வாகனங்களை (EVs) ஊக்குவிக்க பல முயற்சிகளை செயல்படுத்தியுள்ளது. அவற்றில் முக்கியமானது, மின்சார வாகனங்களை வாங்குவதற்கு மானியங்களை வழங்கும் ஹைப்ரிட் மற்றும் மின்சார வாகனங்களை விரைவாக ஏற்றுக்கொள்வது மற்றும் உற்பத்தி செய்தல் (FAME) திட்டம். கூடுதலாக, உற்பத்தி இணைக்கப்பட்ட ஊக்கத்தொகை (PLI) திட்டம் உள்நாட்டு மின்சார வாகன உதிரிபாகங்களை உற்பத்தி செய்வதை ஊக்குவிக்கிறது மற்றும் மின்சார வாகனங்களுக்கான பொருட்கள் மற்றும் சேவை வரி (GST) 5% ஆகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளது. மின்சார வாகனங்களை ஏற்றுக்கொள்வதை மேலும் ஊக்குவிக்க மாநில அரசுகள் சாலை வரி விலக்குகள் மற்றும் பதிவு கட்டண தள்ளுபடிகள் போன்ற சலுகைகளையும் வழங்குகின்றன.
சுகாதாரத் துறையில், பொருளாதார ரீதியாக பாதிக்கப்படக்கூடிய மக்களுக்கு சுகாதார காப்பீட்டை வழங்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டு, அரசாங்கம் ஆயுஷ்மான் பாரத் திட்டத்தை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. PLI திட்டம் மருந்து உற்பத்திக்கும் நீட்டிக்கப்படுகிறது, உள்நாட்டில் முக்கியமான மருந்துகள் மற்றும் மருத்துவ சாதனங்களின் உற்பத்தியை ஊக்குவிக்கிறது. மேலும், தேசிய டிஜிட்டல் சுகாதார மிஷன் போன்ற முயற்சிகள் சுகாதார பதிவுகளை டிஜிட்டல் மயமாக்கவும், சுகாதார விநியோகத்தில் அணுகல் மற்றும் செயல்திறனை மேம்படுத்தவும் முயல்கின்றன.
மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள்
இந்தியாவில் மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறைகள் இரண்டும் அவற்றின் வளர்ச்சி மற்றும் செயல்திறனைத் தடுக்கக்கூடிய குறிப்பிடத்தக்க சவால்களை எதிர்கொள்கின்றன.
மின்சார வாகனத் துறை சவால்கள்:
- வரையறுக்கப்பட்ட சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு: சார்ஜிங் நிலையங்களின் பற்றாக்குறை, குறிப்பாக கிராமப்புற மற்றும் அரை நகர்ப்புறப் பகுதிகளில், மின்சார வாகன பயனர்களிடையே பரவலான பதட்டத்தை ஏற்படுத்துகிறது.
- அதிக ஆரம்ப செலவுகள்: மின்சார வாகனங்களுக்கு பொதுவாக பாரம்பரிய வாகனங்களுடன் ஒப்பிடும்போது அதிக முன்கூட்டிய செலவுகள் உள்ளன, இதனால் அவை பரந்த மக்கள்தொகைக்கு குறைவாகவே அணுகப்படுகின்றன.
- விநியோகச் சங்கிலி கட்டுப்பாடுகள்: இறக்குமதி செய்யப்பட்ட கூறுகளை, குறிப்பாக பேட்டரிகளைச் சார்ந்திருப்பது, இந்தத் துறையை உலகளாவிய விநியோகச் சங்கிலி இடையூறுகளுக்கு ஆளாக்குகிறது.
- திறமையான பணியாளர்கள் இல்லாமை: மின்சார வாகன உற்பத்தி, பராமரிப்பு மற்றும் உள்கட்டமைப்பு மேம்பாட்டிற்கான பயிற்சி பெற்ற நிபுணர்களின் பற்றாக்குறை உள்ளது.
சுகாதாரப் பராமரிப்புத் துறை சவால்கள்:
- உள்கட்டமைப்பு ஏற்றத்தாழ்வுகள்: கிராமப்புறங்களில் பெரும்பாலும் போதுமான சுகாதார வசதிகள் இல்லை, இது மருத்துவ சேவைகளுக்கு சமமற்ற அணுகலுக்கு வழிவகுக்கிறது.
- பணியாளர் பற்றாக்குறை: மக்களின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய மருத்துவர்கள் மற்றும் செவிலியர்கள் உட்பட சுகாதாரப் பணியாளர்கள் போதுமான எண்ணிக்கையில் இல்லை.
- அதிக செலவு: ஒரு குறிப்பிடத்தக்க பகுதி சுகாதாரச் செலவுகளில் பெரும்பகுதியை தனிநபர்கள் நேரடியாக ஏற்கிறார்கள், இது நிதி நெருக்கடிக்கு வழிவகுக்கிறது.
- ஒழுங்குமுறை தடைகள்: சிக்கலான ஒழுங்குமுறை செயல்முறைகள் புதிய மருத்துவ தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் சிகிச்சைகள் அறிமுகப்படுத்தப்படுவதை தாமதப்படுத்தலாம்.
மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறையின் எதிர்காலக் கண்ணோட்டம்
அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகள், அதிகரித்து வரும் சுற்றுச்சூழல் விழிப்புணர்வு மற்றும் தொழில்நுட்பத்தில் ஏற்பட்டுள்ள முன்னேற்றங்கள் ஆகியவற்றால் இந்தியாவில் மின்சார வாகனத் துறை கணிசமான வளர்ச்சிக்குத் தயாராக உள்ளது. 2030 ஆம் ஆண்டுக்குள் வாகன விற்பனையில் மின்சார வாகனங்கள் குறிப்பிடத்தக்க பங்கை வகிக்கக்கூடும் என்றும், கார்பன் உமிழ்வைக் குறைப்பதற்கும் எரிசக்தி சுதந்திரத்திற்கும் பங்களிக்கக்கூடும் என்றும் கணிப்புகள் குறிப்பிடுகின்றன.
டிஜிட்டல் சுகாதார முயற்சிகள், மேம்பட்ட உள்கட்டமைப்பு மற்றும் ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாட்டில் அதிகரித்த முதலீடு ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துவதன் மூலம் சுகாதாரத் துறை வளர்ச்சியடையும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. காப்பீட்டுத் திட்டத்தை விரிவுபடுத்துவதற்கும் பராமரிப்பின் தரத்தை மேம்படுத்துவதற்கும் முயற்சிகள் சுகாதாரப் பராமரிப்பை மேலும் அணுகக்கூடியதாகவும் மலிவு விலையிலும் மாற்றுவதையும், தற்போதைய ஏற்றத்தாழ்வுகளை நிவர்த்தி செய்வதையும், வளர்ந்து வரும் மக்கள்தொகையின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன.
மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறை பங்குகளில் எவ்வாறு முதலீடு செய்வது?
நீங்கள் மின்சார வாகனம் மற்றும் சுகாதாரத் துறை பங்குகளில் முதலீடு செய்ய விரும்பினால், ஆலிஸ் ப்ளூ மூலம் எளிதாகச் செய்யலாம், அங்கு பங்கு விநியோக வர்த்தகங்கள் பூஜ்ஜிய தரகுடன் வருகின்றன, இது முதலீட்டை செலவு குறைந்ததாகவும் தடையற்றதாகவும் ஆக்குகிறது.
படி 1: டிமேட் & வர்த்தகக் கணக்கைத் திறக்கவும்.
- ஆலிஸ் ப்ளூவின் அதிகாரப்பூர்வ வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடவும்
- “டிமேட் கணக்கைத் திற” என்பதைக் கிளிக் செய்து உங்கள் பதிவை முடிக்கவும்.
- சரிபார்ப்புக்காக பான், ஆதார் மற்றும் வங்கி விவரங்களைப் பதிவேற்றவும்.
படி 2: உங்கள் வர்த்தகக் கணக்கில் நிதிகளைச் சேர்க்கவும்
- ஆலிஸ் ப்ளூவில் உள்நுழையவும்
- நிதிப் பிரிவுக்குச் செல்லவும்.
- UPI, நெட் பேங்கிங் அல்லது NEFT/RTG.S வழியாக பணத்தைச் சேர்க்கவும்
படி 3: பங்குகளைத் தேடி பகுப்பாய்வு செய்யவும்
- டாடா மோட்டார்ஸ் மற்றும் எம்&எம் போன்ற மின்சார வாகனத் துறை பங்குகளைக் கண்டறிய அல்லது அப்பல்லோ மருத்துவமனைகள், டாக்டர் ரெட்டி’ஸ் போன்ற சுகாதாரப் பங்குகளைக் கண்டறிய தேடல் பட்டியைப் பயன்படுத்தவும்
- முதலீடு செய்வதற்கு முன் நேரடி விலைகள், விளக்கப்படங்கள் மற்றும் அடிப்படைகளைச் சரிபார்க்கவும்.
படி 4: உங்கள் வாங்கும் ஆர்டரை வைக்கவும்
- வாங்க என்பதைக் கிளிக் செய்யவும்
- உடனடி செயல்படுத்தலுக்கான சந்தை ஆர்டரைத் தேர்வுசெய்யவும் அல்லது நிர்ணயிக்கப்பட்ட விலைக்கு ஆர்டரை வரம்பிடவும்.
- அளவை உள்ளிட்டு வெற்றிகரமாக முதலீடு செய்ய உங்கள் ஆர்டரை உறுதிப்படுத்தவும்
சுகாதாரத் துறைக்கும் மின்சார வாகனத் துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு – முடிவுரை
நிலையான தேவை, மக்கள்தொகை மாற்றங்கள் மற்றும் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களால் இயக்கப்படும் நீண்டகால மீள்தன்மையை சுகாதாரத் துறை வழங்குகிறது. இது பொருளாதார சுழற்சிகளில் நிலைத்தன்மையை உறுதிசெய்கிறது மற்றும் பொது நலனுக்கு இன்றியமையாததாக உள்ளது, இது நிலையான வருமானம் மற்றும் தற்காப்பு போர்ட்ஃபோலியோ பல்வகைப்படுத்தலைத் தேடும் பழமைவாத முதலீட்டாளர்களுக்கு நம்பகமான தேர்வாக அமைகிறது.
இதற்கு நேர்மாறாக, மின்சார வாகனத் துறை சுற்றுச்சூழல் இலக்குகள், புதுமை மற்றும் அரசாங்க ஊக்கத்தொகைகளால் ஆதரிக்கப்படும் மாறும் வளர்ச்சியை உறுதியளிக்கிறது. வளர்ந்து வரும் உள்கட்டமைப்பு மற்றும் தொழில்நுட்பங்கள் காரணமாக இது அதிக ஆபத்தை உள்ளடக்கியது என்றாலும், வேகமாக வளர்ந்து வரும் உலகளாவிய இயக்கம் மற்றும் சுத்தமான எரிசக்தி நிலப்பரப்பில் நீண்டகால மூலதன மதிப்பை இலக்காகக் கொண்ட தீவிர முதலீட்டாளர்களை இது ஈர்க்கிறது.
EV துறை Vs சுகாதாரத் துறை – அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
1. மின்சார வாகனத் துறை என்றால் என்ன?
EV துறை, கார்கள், பைக்குகள், பேருந்துகள் மற்றும் லாரிகள் உள்ளிட்ட மின்சாரத்தில் இயங்கும் வாகனங்களை உற்பத்தி செய்வதிலும் ஆதரிப்பதிலும் கவனம் செலுத்துகிறது. இதில் பேட்டரி தயாரிப்பாளர்கள், சார்ஜிங் உள்கட்டமைப்பு, கூறு சப்ளையர்கள் மற்றும் மின்சார இயக்கத்திற்கான மென்பொருள் நிறுவனங்கள் அடங்கும்.
2. சுகாதாரத் துறை என்றால் என்ன?
சுகாதாரத் துறை மருத்துவமனைகள், மருந்துகள், நோயறிதல், மருத்துவ சாதனங்கள் மற்றும் உயிரி தொழில்நுட்பத்தை உள்ளடக்கியது. இது தடுப்பு, சிகிச்சை மற்றும் நல்வாழ்வு, தனியார், பொது மற்றும் டிஜிட்டல் சுகாதார அமைப்புகள் மூலம் மக்கள்தொகை முழுவதும் அத்தியாவசிய சுகாதாரத் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்தல் ஆகியவற்றில் கவனம் செலுத்துகிறது.
3. EV துறைக்கும் சுகாதாரத் துறைக்கும் உள்ள வேறுபாடு என்ன?
EV துறை அதிக புதுமைகளுடன் வேகமான வளர்ச்சியை வழங்குகிறது, ஆனால் அதிக ஆபத்துகளையும் வழங்குகிறது. இதற்கு நேர்மாறாக, சுகாதாரத் துறை நிலையான தேவையுடன் நிலையான, அத்தியாவசிய சேவைகளை வழங்குகிறது, இது இயற்கையில் மிகவும் தற்காப்பு மற்றும் மந்தநிலையைத் தாங்கும்.
4. EV துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?
EV துறை 1 இல் சிறந்த பங்குகள்: கிரீவ்ஸ் காட்டன் லிமிடெட்
EV துறை 2 இல் சிறந்த பங்குகள்: ஹிமாத்ரி ஸ்பெஷாலிட்டி கெமிக்கல் லிமிடெட்
EV துறை 3 இல் சிறந்த பங்குகள்: மஹிந்திரா அண்ட் மஹிந்திரா லிமிடெட்
EV துறை 4 இல் சிறந்த பங்குகள்: வேதாந்தா லிமிடெட்
EV துறை 5 இல் சிறந்த பங்குகள்: சர்வோடெக் புதுப்பிக்கத்தக்க சக்தி அமைப்பு லிமிடெட்
1 ஆண்டு வருமானத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட EV துறையில் சிறந்த பங்குகள்.
5. சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் எவை?
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் 1: மேக்ஸ் ஹெல்த்கேர் இன்ஸ்டிடியூட் லிமிடெட்
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் 2: அப்பல்லோ மருத்துவமனைகள் எண்டர்பிரைஸ் லிமிடெட்
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் 3: ஃபோர்டிஸ் ஹெல்த்கேர் லிமிடெட்
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் 4: நாராயணா ஹ்ருதயாலயா லிமிடெட்
சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள் 5: குளோபல் ஹெல்த் லிமிடெட்
1 ஆண்டு வருமானத்தை அடிப்படையாகக் கொண்ட சுகாதாரத் துறையில் சிறந்த பங்குகள்.
6. EV துறையின் வருமானம் என்ன?
சமீபத்திய ஆண்டுகளில் மின்சார வாகனத் துறை வலுவான வருமானத்தை ஈட்டித் தந்துள்ளது, தூய்மையான எரிசக்தி கவனம், அதிகரித்து வரும் தத்தெடுப்பு மற்றும் நிலையான போக்குவரத்து தீர்வுகளில் முதலீட்டாளர்களின் ஆர்வம் காரணமாக பல பங்குகள் ஆண்டுதோறும் 30–50% க்கும் அதிகமாக அதிகரித்து வருகின்றன.
7. சுகாதாரத் துறை எந்த விகிதத்தில் வளர்ந்தது?
கடந்த ஐந்து ஆண்டுகளில் இந்தியாவின் சுகாதாரத் துறை 15%–17% கூட்டு வளர்ச்சி விகிதத்தில் வளர்ந்துள்ளது, அதிகரித்து வரும் தேவை, மேம்பட்ட உள்கட்டமைப்பு, டிஜிட்டல் சுகாதார தத்தெடுப்பு மற்றும் விரிவாக்கப்பட்ட காப்பீட்டு ஊடுருவல் ஆகியவற்றால் இது உந்தப்படுகிறது.
8. சுகாதாரத் துறை எதிர்கொள்ளும் சவால்கள் என்ன?
கிராமப்புற அணுகல் இல்லாமை, திறமையான நிபுணர்களின் பற்றாக்குறை, அதிக செலவுகள் மற்றும் டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களை மெதுவாக ஏற்றுக்கொள்வது ஆகியவை முக்கிய சவால்களாகும், இவை சுகாதாரத் தேவை அதிகரித்து வந்தாலும் செயல்திறன் மற்றும் மலிவு விலையைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன.
9. மின்சார வாகனத் துறையில் FII எவ்வளவு முதலீடு செய்தது?
வெளிநாட்டு நிறுவன முதலீட்டாளர்கள் (FIIs) இந்தியாவின் மின்சார வாகனங்களுடன் இணைக்கப்பட்ட நிறுவனங்களில், குறிப்பாக ஆட்டோ, பேட்டரி மற்றும் பசுமை எரிசக்தி நிறுவனங்களில் முதலீடுகளை கணிசமாக அதிகரித்துள்ளனர். சமீபத்திய FII வரவுகள் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட மின்சார வாகனம் தொடர்பான பங்குகளில் ₹10,000 கோடியைத் தாண்டியுள்ளன.
10. EV துறைக்கான ROCE என்றால் என்ன?
முன்னணி EV தொடர்பான நிறுவனங்களுக்கான மூலதனத்தில் வருமானம் (ROCE) 12% முதல் 18% வரை இருக்கும், இது அளவு, ஆராய்ச்சி மற்றும் மேம்பாடு மற்றும் பிரிவு கவனம் ஆகியவற்றைப் பொறுத்து இருக்கும். திறமையான மூலதன பயன்பாடு இந்த வளர்ந்து வரும் துறையில் நீண்டகால லாபத்தை அதிகரிக்கிறது.
11. சுகாதாரத் துறை மிகைப்படுத்தப்பட்டதா?
அதிக தேவை மற்றும் வரையறுக்கப்பட்ட விநியோகம் காரணமாக நோயறிதல் மற்றும் பிரீமியம் மருத்துவமனைகள் போன்ற சில பிரிவுகள் மிகைப்படுத்தப்பட்டதாகத் தோன்றலாம். இருப்பினும், ஒட்டுமொத்த மதிப்பீடுகள் நியாயமானவை, நிலையான வருவாய் மற்றும் வலுவான நீண்ட கால கட்டமைப்பு வளர்ச்சியால் ஆதரிக்கப்படுகின்றன.
12. EV துறையில் முதலீடு செய்வதன் அபாயங்கள் என்ன?
கொள்கை மாற்றங்கள், விநியோகச் சங்கிலி இடையூறுகள், அதிக மூலதனச் செலவுகள், நிச்சயமற்ற தேவை மற்றும் விரைவான தொழில்நுட்ப மாற்றங்கள் ஆகியவை அபாயங்களில் அடங்கும். ஆரம்ப கட்ட முதலீடுகள் ஏற்ற இறக்கத்தைக் கொண்டுள்ளன, இது EV துறை வெளிப்பாட்டில் முழுமையான பகுப்பாய்வு மற்றும் பல்வகைப்படுத்தலை முக்கியமானதாக ஆக்குகிறது.

Blog by Aliceblue News Desk
The Alice Blue Team is a passionate group of analysts delivering expert market insights, comprehensive coverage of stocks, economy, commodities, and personal finance through clear, actionable research.



